Naitwa James ni mkazi wa Moshi. Tunapozungumzia uimbaji au tunapozungumzia mziki wa zamani na ya sasa hivi, tofauti mkubwa inakuja, mziki wa sasa hivi umejaa burudani. Mfano, ukisikiza baadhi ya nyimbo za mwimbaji mtu kama Gula Gosbet, amekuwa akiimba nyimbo ambazo zinaendana na mziki wa Bongo Flava. Ukapata nini ushawishi au ukapata namna ya kumjua Mungu kupitia uimbaji. Lakini ukisikiza zile nyimbo za zamani, mfano, mtu kama Rose Mwando alikuwa akiimba nyimbo ambazo zinagusa jamii moja kwa moja, au alikuwa akiimba nyimbo ambayo ina utukufu moyo wako au akili yako ina wazi zaidi kwa Mungu. Mfano, alipoimba nyimbo ya Nibebe. Ni bebe, ni bebe, baadhi ya maneno ile alisema kwamba marafiki wakikubeba atakupeleka kwa majina naitwa Daudi Amoni kwanza tunapozungumzia muziki wa injili wa sasa na wa zamani kuna tofauti mkubwa sana wasanii wengi wa zamani walikuwa wanatengeneza muziki wa live. lakini sasa hivi kinachotengenezwa pale ni ni muziki unatengenezwa na kinanda basi lakini zamani watu kama ni gitari inapigwa ngoma inapigwa ngoma kama yenyewe kama ni zumari inapigwa kama yenyewe kwa majina naitwa Boniface Manase ni mkazi wa Moshi mjini. kwa hishu tukizungumzia swala la uimbaji hasa wa nyimbo za injili au unasema gospel hii, lengo kubwa ni kwa ajili ya kufikisha ujumbe hasa wa Mungu kwa ajili ya jamii kuweza kuelewa na kutambua ni kitu gani ambacho wanahitajika wa kufanya kwa njia ya uimbaji, kwa sababu ni dhahiri kabisa kwamba uimbaji ni mahubiri, ila tu ni kwa njia ya nyimbo. Lakini tukianza kutofautisha au kuzungumzia uimbaji wa zamani na wa sasa hivi, tunaweza tukasema unaotofautiana kwa kiasi kikubwa, kwa sababu nyimbo za zamani au waimbaji waliokuwa wakiimba zamani walikuwa wanabezi sana au wanazingatia sana kwamba wapo kwa ajili ya kufikisha ujumbe na ni wahubiri tosha katika jamii. Lakini miziki ya sasa hivi, asilimia kubwa ya waimbaji wapo kwa ajili ya biashara zaidi.